
SALAMU ZA MSAJILI WA VYAMA VYA SIASA KWA VYAMA VYA SIASA WAKATI 

WA MAFUNZO KUELEKEA UCHAGUZI MKUU WA OKTOBA 2025 

 

Mheshimiwa Juma Khatib, Mwenyekiti wa Baraza la vyama vya siasa; 

Mheshimiwa Mohammed Ali Ahmed, Naibu Msajili wa Vyama vya Siasa; 

Waheshimiwa Wenyeviti wa Taifa wa vyama vya siasa mliopo; 

Waheshimiwa Makamu Wenyeviti wa Taifa wa vyama vya siasa mliopo; 

Waheshimiwa Makatibu Wakuu wa vyama vya siasa; 

Waheshimiwa Manaibu Makatibu Wakuu wa vyama vya siasa ;  

Wageni waalikwa mabibi na mabwana; 

Menejimenti ya Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa;  

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,, 

 

Waheshimiwa viongozi wa vyama vya siasa, awali ya yote nitumia fursa hii 

kumshukuru sana Mwenyezi Mungu kwa kutujalia afya, uhai na 

kutuwezesha kukutana hapa leo hii. 

Pili kwa dhati kabisa napenda kutumia fursa hii kuwashukuruni nyote kuitikia 

wito wangu, pamoja na kwamba mnakabiliwa na majukumu mengi hasa 



maandalizi ya kuelekea uchaguzi. Natambua kwamba sasa hivi mpo katika 

michakato ya kuwateua wagombea wa nafasi mbalimbali, na wengine 

mnajipanga kwenda kutafuta wadhamini ili kukidhi matakwa ya uteuzi. 

Nawashukuru sana na nasema asanteni sana.  

Na kwa kutambua majukumu yaliyo mbele yenu ndio maana nikasema 

nifanye nanyi kikao cha siku moja pekee ili mkaendelee na majukumu yenu. 

Hivyo, mafunzo yetu yatakuwa ya siku moja pekee ili kupisha majukumu 

mliyonayo. 

Waheshimiwa viongozi wa vyama vya siasa, nyinyi ni wadau muhimu sana 

katika siasa za nchi yetu. Sote tunatambua kwamba, kwa mujibu wa Katiba 

yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka 1977, uchaguzi ulio 

mbele yetu hauwezi kufanikiwa endapo hapatakuwa na ushirki wa vyama 

vya siasa. Kwa kuwa wagombea wote ni lazima wadhaminiwe na vyama vya 

siasa, hivyo ushiriki wenu katika siasa za Tanzania hauepukiki. 

Waheshimiwa viongozi, kikao cha leo ni sehemu ya hayo maandalizi 

mnayoendelea nayo, tofauti yake ni kwamba leo mtafundishwa kufanya 

maandalizi ili muweze kuzingatia kwa ukamilifu matakwa ya Sheria ya 

Gharama za Uchaguzi. Hivyo, mafunzo yaliyoandaliwa yamekusudia 

kuwaongezea uelewa ili mkatekeleze vizuri matakwa hayo ya kisheria. 



Waheshimiwa viongozi, wito wangu kwenu ni kwamba mtumie fursa hii ya 

mafunzo vizuri ili ninyi mkawe waalimu wazuri pia kwa wagombea wenu, 

maofisa na viongozi wengine wa vyama walioko katika ngazi ya wilaya, 

majimbo na kata zote za Tanzania. Hivyo nawasihi, wakati wa mafunzo 

msikilize kwa makini maelezo mtakayo kuwa mkipewa na watendaji ili 

mkayafanyie kazi na mshiriki uchaguzi kwa ukamilifu.  

Waheshimiwa viongozi, pamoja na kwamba lengo la kukutana hapa leo hii 

ni mafunzo, kuna machache ningependa kuwakumbusha, napenda 

kuwakumbusha kwamba mnaelekea katika kampeni za uchaguzi, nawasihi 

nendeni mkafanye kampeni  za kistaarabu wakati mkiwanadi wagombea 

wenu. Jiepusheni na kutoa lugha za matusi, kashfa, uchochezi au vitendo 

vyovyote vinavyoweza kuvuruga amani na utulivu wa Taifa letu. 

Waheshimiwa viongozi na washiriki wa mafunzo haya, nikimalizia salamu 

zangu za ufunguzi, napenda kutumia fursa hii kuwakumbusha msemo 

maarufu kwamba, Kuna maisha baada ya uchaguzi. Hivyo, tusije kudhani 

kila kitu kwetu ni uchaguzi pekee. Amani na umoja wa Taifa ni muhimu zaidi 

kuliko hata huo uchaguzi. Amani ikikosekana hakuna shughuli yoyote 

itakafanyika, hapatakuwa na siasa wala shughuli za maendeleo. Hivyo, nitoe 

wito wote tukawe mabalozi wa amani yetu ambayo tumekuwa tukijivunia kwa 



miongo kadhaa. Tulirithishwa amani na waasisi wa Taifa hili hivyo sisi nasi 

tunao wajibu wa kurithisha amani hiyo kwa vizazi vijavyo. 

Tukumbuke umoja wetu ndiyo silaha yetu. Tutofautiane kwa sera lakini 

tusifarakane.  

“Acha Sera ziongee” 

Baada ya kusema hayo machache sasa nitamke rasmi kwamba mafunzo 

haya yamefunguliwa rasmi. 

Karibuni sana. 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,,, 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

 


